Nội dung câu hỏi: Tại sao bị đóng nước phải nộp 150.000đ tiền mở nước ?
Câu trả lời:

Công ty cổ phần Cấp nước Thừa Thiên Huế (HueWACO) kính gửi đến Quý khách hàng lời chào trân trọng. Xin chân thành cám ơn Quý khách hàng đã hợp tác với HueWACO trong thời gian qua.

Thực hiện quyết định số 334/2014/TB/XD-CN của Giám đốc Công ty, và theo Điều 5 trong hợp đồng cấp nước HueWACO đã ký với Quý khách hàng, khi bị đóng nước, Quý khách hàng vui lòng đến văn phòng giao dịch đóng tại địa bàn Quý khách hàng đang cư trú để thanh toán hóa đơn tiền nước và phí đóng mở nước 150.000đ/lần vi phạm. Phí đóng mở nước 150.000 đồng là tiền chi phí nhân công đóng mở nước theo quy định hiện hành của Công ty (đã ghi rõ trong Thông báo đề nghị thanh toán nợ tiền nước quá hạn lần 2 gửi đến khách hàng).

 Việc cấp nước trở lại được thực hiện trong vòng 24h kể từ ngày thanh toán. Trường hợp tái phạm:

-         Lần 2: việc cấp nước trở lại được thực hiện trong vòng 48h kể từ ngày thanh toán.

-         Lần 3: việc cấp nước trở lại được thực hiện trong vòng 72h kể từ ngày thanh toán

-         Nếu tái phạm lần 4 thì cắt hủy hợp đồng.

Trân trọng kính chào!